BenzOwner.NET 421 Forever

Go Back   BenzOwner.NET > หมวดทั่วไป > สนทนาปัญหารถ

Thread Tools Search this Thread Display Modes
Old 11-04-2010, 12:50:40 PM   #31
EOS

งั้นต้องรอท่านอื่นที่มีความรู้แนะแนวทางครับ....
EOS is offline   Reply With Quote
Old 05-05-2010, 05:35:43 PM   #32
wiu999

คุณ EOS ครับ ของผมมีอาการเดียวกัน
ถอดไม่ได้ครับ ใช้ไขควงแงะตรงไหน รบกวนขอรูปครับ กลัวแตก
ขอบคุณครับ
wiu999 is offline   Reply With Quote
Old 07-05-2010, 01:40:02 AM   #33
VITT

อ้างถึง:
Originally Posted by hs1usf View Post
w202 ครับผมต้องการซ่อมที่โคนก้านไฟเพื่อแก้ปัญหาเรื่องกร ะพริบไฟขอทาง ไม่ใช่แกะที่ปลายออกมา จึงจำเป็นต้องถอดออกมาทั้งก้านครับ
ต้องเริ่มจากถอดวงพวงมาลัยออกมาก่อนทั้งวง โดยใช้หกเหลี่ยมไขน๊อตหลังแป้นสองตัว แป้นแตรหรือแอร์แบคจะออกมา จากนั้นใช้หกเหลี่ยมตัวใหญ่ที่แข็งแรงมากๆต่อกับด้าม แป๊ปเพื่อให้มีกำลังงัด ก่อนจะไขน๊อตให้ใช้ปากากเมจิคมาร์คตำแหน่งไว้ด้วยตอน ใส่พวงมาลัยกลับจะได้ไม่เบี้ยว พอไขน๊อตหกเหลี่ยมตรงกลางออกได้ คราวนี้ก็มาถอดน๊อตตัวเล็กสองตัวซ้ายขวาเพื่อนำสายแพ รออก จากนั้นก็สามารถดันก้านไฟเลี้ยว แต่อย่าลืมว่าต้องถอดแผงใต้คอพวงมาลัยออกมาด้วย เพราะส่วนปลั๊กมันจะโย่งอยู่ใต้ล่างแถวๆแกนพวงมาลัย ในขั้นตอยการถอดสายแพรออก อย่าเผลอไปบิดกุญแจONนะครับ ไม่งั้นไฟSRSโชว์ค้างแน่ๆ ต้องไปเสียเงินลบทิ้งอีก

ลองแก้ไขอย่างที่คุณตั้งใจดูก่อน เพราะส่วนใหญ่แล้วที่มันดริฟท์ไฟไม่ได้นั้น เป็นเพราะสปริงหรือสลักด้านในมันหัก(ตามอายุไขของรถ) ซ่อมไม่ได้ครับ

หากซ่อมไม่ได้จริงๆแล้ว สนใจของมือสองสภาพดี ติดต่อมาได้นะครับ ผมพอมีก้านไฟเลี้ยวของW202อยู่อันนึงครับ พอจะขายปันให้ได้ครับ
Attached Images

VITT is offline   Reply With Quote
คำขอบคุณจาก :
Old 26-09-2014, 04:34:40 PM   #34
wichakp

คุณวิท สวิสซ์ก้านไฟเลี้ยวยังอยู่ไหมครับ ขายเท่าไหร่
wichakp is offline   Reply With Quote
Old 27-09-2016, 03:29:02 PM   #35
phongraphee

อ้างถึง:
Originally Posted by wichakp View Post
คุณวิท สวิสซ์ก้านไฟเลี้ยวยังอยู่ไหมครับ ขายเท่าไหร่
มีอาการนี้เหมือนกันครับ เปิดไฟหน้าดวงใหญ่ ที่ปัดน้ำฝนที่งาน เปิดไฟเลี้ยวขวาก็ทำงาน
phongraphee is offline   Reply With Quote
คำขอบคุณจาก :
Old 09-10-2020, 10:42:51 AM   #36
areem

Talking

อ้างถึง:
Originally Posted by ATR-72 View Post
เคยเป็นครับ เปิดฝาที่ปลายก้าน สังเกตุดูตรงปลายก้านจะมีร่องเล็กๆรอยๆ ค่อยๆเอามีดหรืออะไรก็ได้บางๆงัดออกครับระวังมันจะมี แป้นกลมๆกับสปริงดีดออกมาจำตำแหน่งเอาไว้เวลาใส่กลับ จะได้ไม่งง เอาคอนแทคคลีนเนอร์ฉีดเข้าไปในก้านหมุนขยับไปๆมาเสร็ จแล้วประกอบกลับเหมือนเดิม ลองดูครับ

ปล. คอนแทคคลีนเนอร์นะครับไม่ใช่น้ำยาคลอบจักรวาลจำพวกโซ แนกซ์

ลองทำตามนี้ได้ผลครับ
areem is offline   Reply With Quote

Thread Tools Search this Thread
Search this Thread:

Advanced Search
Display Modes

Posting Rules